Author Topic: เจ้าจ้อยเอ๊ยยย... เจ้าจ้อยโครงการ2 อยู่ไหน พี่ๆไอเลิฟฟเฟิน รออยู่จ้า  (Read 37291 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ch@t

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
: DD สวัสดีครับ น้าอุ๊

ผมชื่อ ภูมิ ครับ

อายุ 17 ปี 1 เดือน

เรียนที่ โรงเรียน อัสสัมชัญ Assumption College

รักเฟิร์น เพราะเฟิร์นเป็น ต้นไม้ :P ล้อเล่นครับ

เพราะว่า เฟิร์นมีสิ่งที่น่าสนใจกว่า พืชชั้นสูงชนิดอื่นครับ  /023

แล้วก็ เฟิร์น ช่วยให้ผมอารมดี มีกระจิตกระใจอ่านหนังสือ  /0125

ใช้เวลา ตอนที่ล้าจากการอ่านหนังสือ หรือทำงาน มาดูแลเฟิร์น m179 ดีกว่าไปทำอย่างอื่นด้วยคับ 5 5 5  8)

ฝากเนื้อฝากตัีวด้วยครับ  /026
ยินดีต้อนรับ....น้องภูมิ....สู่บ้าน...iloveferns ครับ
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

Poom

• Newbie
  • *
  • Intending to be a good man.
: DD สวัสดีครับ น้าอุ๊

ผมชื่อ ภูมิ ครับ

อายุ 17 ปี 1 เดือน

เรียนที่ โรงเรียน อัสสัมชัญ Assumption College

รักเฟิร์น เพราะเฟิร์นเป็น ต้นไม้ :P ล้อเล่นครับ

เพราะว่า เฟิร์นมีสิ่งที่น่าสนใจกว่า พืชชั้นสูงชนิดอื่นครับ  /023

แล้วก็ เฟิร์น ช่วยให้ผมอารมดี มีกระจิตกระใจอ่านหนังสือ  /0125

ใช้เวลา ตอนที่ล้าจากการอ่านหนังสือ หรือทำงาน มาดูแลเฟิร์น m179 ดีกว่าไปทำอย่างอื่นด้วยคับ 5 5 5  8)

ฝากเนื้อฝากตัีวด้วยครับ  /026
ยินดีต้อนรับ....น้องภูมิ....สู่บ้าน...iloveferns ครับ

ขอบคุณครับ น้า ชัช

m048
The best time to plant a tree is many years ago. The second best time is now.

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
หูยๆๆๆ..ดีใจจังเลยน้องถูมิเรียกน้า.....คนอื่นในบอร์ดอะ...เขาเรียงลุงเรียกปู่กันหมดเลย......น้องภูมิเลี้ยงเฟินประเภทไหนมาเล่า...ให้น้าฟังบ้างนะ...ว่าทำไมถึงชอบเฟิน... 8)
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

Poom

• Newbie
  • *
หูยๆๆๆ..ดีใจจังเลยน้องถูมิเรียกน้า.....คนอื่นในบอร์ดอะ...เขาเรียงลุงเรียกปู่กันหมดเลย......น้องภูมิเลี้ยงเฟินประเภทไหนมาเล่า...ให้น้าฟังบ้างนะ...ว่าทำไมถึงชอบเฟิน... 8)

ก็ เพิ่งหัดเลี้ยงครับ แหะๆ  m183

สั่งจาก น้าอุ๊ไปแล้วว

พรุ่งนี้ถึงจะได้  m048

ผมเลี้ยง หม้อข้าวหม้อแกงอยู่อะครับ  em195

ผมอยากรู้ว่าถ้า ระเบียงบ้านผมไม่ชื้น ผมต้องทำไงดีครับ  m187

ขอบคุณคร้าบ น้าชัช
The best time to plant a tree is many years ago. The second best time is now.

Nampoo

ถ้าเฟินหัว  ไม่ต้องชื้นหรอก  บ้านพี่  ร้อนตับแตกเลย  อึดที่สุดแล้ว  เราถึงเลือก   /021
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

Chill-Chill

• อยากพ้นทุกข์พึงปฏิบัติธรรม มิใช่ท่องธรรม

ก็ เพิ่งหัดเลี้ยงครับ แหะๆ  m183

ผมเลี้ยง หม้อข้าวหม้อแกงอยู่อะครับ  em195

ผมอยากรู้ว่าถ้า ระเบียงบ้านผมไม่ชื้น ผมต้องทำไงดีครับ  m187

ยินดีต้อนรับน้องภูมิด้วยคนนะครับ.....(อยู่นานๆ นะครับ...จะได้มีเด็กๆ บ้างในนี้มมีแต่คนอายุเยอะๆ ...5555)
ถ้าไม่ชื้นก็ใช้วิธีพรมน้ำบ่อยๆ ครับ...แต่ไม่ต้องให้แฉะนะ...เอาแค่พอเป็นละอองน้ำติดตามใบเฟิร์นก็ใช้ได้ครับ
2,3 หรือ 4 วันก็รดแฉะ ๆ สักครั้ง...ตามความต้องการของชนิดเฟิร์นครับ....ให้เวลากับเค้าเยอะๆ แล้วเค้าก็จะสวย
(เหมือนเวลาจีบสาวๆ นั่นหล่ะ..อิอิ) 1/31

« Last Edit: September 14, 2009, 12:44:52 PM by Chill-Chill »
พระพุทธเจ้ารู้และท่านก็ตรัสสรุปว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่านตลอดจนหยุดตามท่าน คือการมองเข้าข้างในและการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายในคือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้ พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอกเป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุดอันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

Poom

• Newbie
  • *

ยินดีต้อนรับน้องภูมิด้วยคนนะครับ.....(อยู่นานๆ นะครับ...จะได้มีเด็กๆ บ้างในนี้มมีแต่คนอายุเยอะๆ ...5555)
ถ้าไม่ชื้นก็ใช้วิธีพรมน้ำบ่อยๆ ครับ...แต่ไม่ต้องให้แฉะนะ...เอาแค่พอเป็นละอองน้ำติดตามใบเฟิร์นก็ใช้ได้ครับ
2,3 หรือ 4 วันก็รดแฉะ ๆ สักครั้ง...ตามความต้องการของชนิดเฟิร์นครับ....ให้เวลากับเค้าเยอะๆ แล้วเค้าก็จะสวย
(เหมือนเวลาจีบสาวๆ นั่นหล่ะ..อิอิ) 1/31

ขอบคุณครับ พี่ชิวว

เอ๊ะ แต่เรื่องจีบสาวนี่ไว้ก่อน  m182

รอผมเข้า คณะแพทย์ ได้ก่อน  m048

ไปอ่านหนังสือ ต่อแล้วครับ  m048

kornnn

• Full Member
สู้ๆๆๆๆๆๆ ครับน้องpoom พี่ๆๆเค้าเปนกำลังใจให้

Poom

• Newbie
  • *
สู้ๆๆๆๆๆๆ ครับน้องpoom พี่ๆๆเค้าเปนกำลังใจให้
m019 รู้งี้ ผมต้องสู้ อย่างเดียวครับ  /0135 /0135

Nampoo

ขอให้ได้แพทย์สมใจ  เป็นตัวอย่างที่ดีมาก   m177
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

Poom

• Newbie
  • *
ขอให้ได้แพทย์สมใจ  เป็นตัวอย่างที่ดีมาก   m177

ขอบคุณครับ  8)

ปวริศ

• PAVARIT
    • ppplant.multiply.com
ยินดีต้อนรับครับภูมิ เราเป้นเจ้าจ้อยโครงการแรกอะ เราชื่อ ปวริศ เรียกหยุ่นก็ได้ ยินดีที่ได้รู้จักนะ
ปล.บ้านเราก็เลี้ยงหม้อแกงเหมือนกันนะ แต่ไม่มากหรอก บ้านเล็ก อิอิ  1/2
เด็กไง ทำไรก็ผิด

Poom

• Newbie
  • *
ยินดีต้อนรับครับภูมิ เราเป้นเจ้าจ้องโครงการแรกอะ เราชื่อ ปวริศ เรียกหยุ่นก็ได้ ยินดีที่ได้รู้จักนะ
ปล.บ้านเราก็เลี้ยงหม้อแกงเหมือนกันนะ แต่ไม่มากหรอก บ้านเล็ก อิอิ  1/2
/02 บ้านเล็กหรอครับไม่มั้งง

แล้วบ้านเราเป็น ตึกแถวคงเรียก รูหนูสิน้ะครับ หยุ่น  /0134

ปวริศ

• PAVARIT
    • ppplant.multiply.com
msn คุยกันดีกว่าเตรียมตัวนะ
 m189
เด็กไง ทำไรก็ผิด

Poom

• Newbie
  • *
msn คุยกันดีกว่าเตรียมตัวนะ
 m189

/046 ชาจพลังทำไม แค่แอดเมลเนี่ย  /041