Author Topic: กำหนดการ ทริปตะลุยเมืองจันท์ 17 ตค.52 ดังนี้ค่ะ  (Read 14885 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปวริศ

• Hero Member
  • PAVARIT
    • ppplant.multiply.com
เจอกันครับพี่ๆไปแน่นอน countdown to Chan ตื่นเต้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆจะได้เจอพี่ๆเก่งๆแล้ว m154
เด็กไง ทำไรก็ผิด

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
เจอกันครับพี่ๆไปแน่นอน countdown to Chan ตื่นเต้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆจะได้เจอพี่ๆเก่งๆแล้ว m154

มากินเฟินยำด้วยนะ  ยำผักกูดไง๊  เมนูเด็ด  1e2 /017
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

jumbo99

• เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ถึงเวลาพักค่อยปลูกเฟิน

มากินเฟินยำด้วยนะ  ยำผักกูดไง๊  เมนูเด็ด  1e2 /017

พูดถึงเมนูเด็ดแล้ว น้ำลายไหล  1/16

เมาเบียร์เมียไม่ว่า  เมาแล้วซ่าจะหาน้องเมีย

วันเสด็จ

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวใกล้ๆผมจะคอนเฟิมอีกทีคับพี่อุ๊  ไม่รู้ว่ามีงานเข้าอะเปล่า m177 m177

โอ๋

1/1ทำงานอ่ะ สงใสจะไม่ได้ไป m152

red_bug73

• Full Member
อยากไปอ่ะครับ /032
แต่เดี๋ยวเบนขอรอดูใกล้ๆอีกทีนะครับ  /039

Nampoo

• Global Moderator
น้องเบนไปรถพี่พุได้นะ  ตามที่คุยกันไว้  ใกล้ๆค่อยคอนเฟริมก็ได้   1/25
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
เวลา  10:30 น.  มาถึง ที่บ้านป้าอุ๊ ณ เมืองจันท์  ( จะส่งแผนที่ให้เพื่อนสมาชิกค่ะ )
 ( มาถึงก็ เดินชมทิวทัศน์ของสวนเฟินน้อยๆบ้านป้าอุ๊ รวมทั้งโรงอีแวป ระหว่างนี้สมาชิกที่จะมาแฮปเฟิน  เตรียมถุงไว้  อ่ะๆๆๆ ไม่ดีๆๆ m048 m048)
หมายเหตุ... ใครเดินทางมาถึงก่อนก็รอเพื่อนๆไปค่ะ

เวลา 11:45 น.  เดินทางออกจากบ้านป้าอุ๊ ไปรับประทานอาหารกลางวันที่ กระทิงคันทรี รีสอร์ท
(คาดว่าจะถึงประมาณ 12:00น.)  งานนี้จะมีการเตรียมอาหารพื้นเมืองของจันทบุรี เอาไว้ต้อนรับสมาชิกไอเลิฟเฟินทุกท่านค่ะ  อาทิ หมูชะมวง   ก๋วยเตี๋ยวผัดปูเส้นจันท์  ไก่ผัดกระวาน ... ฯลฯ

เวลา 13:00 น.  เดินทางไปบ้านพี่เต้ย  เพื่อชม P. Rosetta ชม P. Mt.Kitshakood  ชม P.redleyi x elephantotis  ชม P. Yanid ต้นแม่ตัวเป็นๆ  อย่างจุใจ  รวมทั้งพูดคุยซักถามการเลี้ยงเฟินจากพี่เต้ยได้อย่างตัวต่อตัวอีกด้วยค่ะ   งานนี้สมาชิกเตรียมสตางค์ติดกระเป๋ากันไปด้วยนะจ๊ะ  เผื่อจะช้อบปิ้งไม้จากบ้านพี่เต้ยติดไม้ติดมือกันมาเป็นที่ระลึก   และ พิเศษ สำหรับสมาชิกที่จอง P. Rosetta ไว้  งานนี้มารับสินค้าแบบเลือกด้วยตัวเองที่งานนี้เลยค่ะ
หมายเหตุ.... โดยปรกติ พี่เต้ยจะไม่อนุญาตให้คนภายนอกเข้าสวนได้  แต่งานนี้ พี่เต้ยบอกว่า ยินดีต้อนรับสมาชิกไอเลิฟเฟินเป็นอย่างยิ่งค่ะ 
ระหว่างนี้เราจะใช้เวลาอยู่บ้านพี่เต้ยประมาณ ราวๆ 1ชั่วโมงครึ่ง  จากนั้น เราจะมีกิจกรรมพิเศษร่วมกันระหว่างสมาชิกค่ะ

เวลา 14:30 น.  เดินทางไปน้ำตกกระทิง ใช้เวลาประมาณ 15 นาที  เราจะเดินไปเยี่ยม P.coronarium กอโตเท่ารถบรรทุก6ล้อคันโตๆ บนยอดไม้สูงเสียดฟ้ากันค่ะด้วยตาของเรา ถึงความมหัศจรรย์ของธรรมชาติ    พร้อมร่วมกันปลูกชายผ้าสีดา P. coronarium เป็นที่ระลึกด้วย ในฐานะที่วันนี้เป็นวันดี ของมีตติ้งของพวกเรา  พร้อมทั้งประกาศผลรางวัลการตั้งชื่อลูกผสม ระหว่าง P.redleyi x P. elephantotis  มอบรางวัลโดยพี่เต้ย ค่ะ

เวลา 15:30 น.  เดินทางไปร้านจำหน่ายของฝากจากเมืองจันท์ เลือกซื้อสินค้าที่ระลึก หรือผลไม้ต่างๆ ไปฝากคนทางบ้าน  จากนั้นก็เดินทางกลับเข้า กทม. โดยสวัสดิภาพ

วันที่ 20 กันยายน หมดเขตการลงชื่อไปมีตติ้งนะคะ    โดยกรุณาระบุรายละเอียดว่า เอารถมาเอง หรือ จะมาโดยรถตู้  จำนวนกี่ที่นั่ง/กี่คน  เนื่องจากจะได้เตรียมอาหารได้ถูกต้องค่ะ   m177 m177

เมื่อสมาชิกมาลงชื่อกันแล้วนะครับ........หากใครต้องการไปรถตู้....ทางร้านพี่ชัชได้บริการที่จอดรถใว้ให้...เพียงแต่จะกลัวมากันไม่ถูก.....เลยอยากนัดเจอกันที่จุดรวมพล...คือที่หน้าโรงพยาบาลภูมิพล....เพราะตอนนี้ถนนทางมาร้านนะ...กำลังทำ....ขนาดคนที่ว่าจำได้อะ...วันก่อนยังหลงเลย.....เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกที...หลังจากรวบรวมสมาชิกได้ครบ.....แต่ว่างานนี้นะควรออกเดินทางไม่เกิน...
6:30 น......เพราะเราไปกันเรื่อยๆ..อย่างน้อยใช้เวลาไม่ตำกว่า 3 ชั่วโมง แน่นอน....ใคไปกะผมบ้าง...รับรองมีของแจกบนรถแน่นอน... em170 em170 em170
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

Kol-Kong

• No Woman, No Cry
ใคไปกะผมบ้าง...รับรองมีของแจกบนรถแน่นอน

งั้นขอของแจกก่อนได้ปะ  em219 em219 em219

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
ใคไปกะผมบ้าง...รับรองมีของแจกบนรถแน่นอน

งั้นขอของแจกก่อนได้ปะ  em219 em219 em219
1/14 1/14 1/14
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

wanna

ชัชๆๆๆ  บนรถห้ามแจกไพ่  /028 /028
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

Pocky

ป่าวๆๆ แจกถุงจิ๊ก เฟิน
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

wanna

หูยยยย ตกใจหมด  อ่านไม่จบ นึกว่าป๊อกจะแจกถุง m204
ดังตฤณ

ต้มยำกุ้ง

• มือใหม่หัดเลี้ยงเฟิร์น
 1/38 ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยน่ะ

cham

• Guest
อยากไปๆๆๆๆ...... /023

/030 /030 /030 /030 /030