Author Topic: ข้อแนะนำในการโพสน์รูปและข้อความลงกระทู้  (Read 9262 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โอ๋

• Hero Member
 m173 เห็นด้วยกะหลวงพี่อย่างยิ่งครับ em195

mercury

• Global Moderator
  • I'm Alive.
ชัดเจนครับ 8)

Agri_07

• ๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙
รับทราบครับลุงชัช   ขอบคุณครับ  ;) ;) ;)
***   คิดดี   ปฏิบัติดี  จะได้ดี   ***

###   Horticulture  Technology     ###
###   Ramkhamhaeng University    ###

บุ๋มค่ะ

• Sr. Member
  • I LOVE MOSO
  เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ  ส่วนตัวแล้วคิดว่าความสัมพันธ์ไม่ว่าจะอยู่ในสถานะใดก็แล้วแต่ ควรจะรักษาระดับความห่างไว้ให้ดี คือพอดีๆค่ะ ใกล้ไปก็ร้อนและอึดอัด
  em163
คนจะดี อย่าดูแต่ภายนอก ต้องมองให้ลึกถึงจิตใจ

Nampoo

m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 m019 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
รับทราบค่ะ m111 m111 
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

rkarkir

• ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
ขอบคุณครับ รับทราบครับผม ....... ทำผิดไว้เยอาะสิเรา .... ต้องแก้ไข .....  m187

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
ขอบคุณครับ รับทราบครับผม ....... ทำผิดไว้เยอาะสิเรา .... ต้องแก้ไข .....  m187

น่ารักมากค่ะน้อง  m177 m177
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

Pocky

ไม่ไรคราบ คนเราผิดพลาดกันทุกคน ทุกวันนี้ผมเองก้อยังทำผิดทุกวัน ค่อยๆแก้ไขครับ มีใจที่คิดจะแก้ไขก้อถือว่าแก้ไขไปได้ครึ่งนึงแล้ว
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

rkarkir

• ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
ไม่ไรคราบ คนเราผิดพลาดกันทุกคน ทุกวันนี้ผมเองก้อยังทำผิดทุกวัน ค่อยๆแก้ไขครับ มีใจที่คิดจะแก้ไขก้อถือว่าแก้ไขไปได้ครึ่งนึงแล้ว
ขอบคุณครับพี่อุ๊ หมอป๊อก พี่เคน คุณพุ พี่ต้น พี่ชัช สำหรับคำแนะนำดีๆทั้งหมดครับ ผมนำมาคิดหมดแล้วครับ วันนั้นนั่งคิดเกือบทั้งคืนว่าเหตุของปัญหามันอยุ่ตรงไหน จะได้แก้ไขได้ถูกจุด ......... สรุปก็ผิดอย่างที่พวกพี่ๆบอกกันเลย  ... เริ่มตั้งแต่เทคโนโรยีไร้พรมแดนทำให้การสื่อสารเป็นไปได้ทั่ว(ที่พี่เคน เขียน) ..... ผมนั่งอ่านกะทู้ทุกวัน ทุกวัน ของทุกคน ก็เลยรู้สึกว่าเรามีความสนิทกับทุกคนในบอร์ดแต่ในขณะที่เราลืมคิดไปว่า ไม่รู้อีกฝ่ายของการสื่อสารเขารู้สึกสนิทกับเราหรือเปล่า ก็เลยทำให้เกิดปัญหาด้าน " ความสัมพันธ์่" (พี่ๆหลายคนชี้แนะ) ขึ้นมาครับ

ก็ คงจะแก้ไขในปัญหาที่เ้กิดขึ้นครับ เพื่อไม่ให้ปัญหามันเกิดซ้ำอีก ผมผิดเองครับรู้ตัวและรู้ปัญหาและรู้แนวทางแก้ไขแล้วครับ .......... ผมยังใหม่เหลือเกินต่อการเล่นเน็ทในลักษณะนี้ (โพสข้อความ) พึ่งจะเคยเล่นครับ ปกติจะใช้เน็ทในการหาความรุ้ และ บริโภคข่าวสารอย่างเดียว .... ถ้าวันข้างหน้าผมทำอะไรผิดพลาดอีก ผมขอร้องพี่ๆทุกคนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ .... ประสบการณ์ยังต่ำจริงๆครับ เรื่องนี้ ...........................

ปล. วันนี้จารญ์ อ. ชมผม พายุเลยเข้าเลย " กฤษณา "  นานๆทีเราจะทำตัวน่ารักบ้าง ฟ้าดินเลยแปรปรวน เช้านี้ พัทยาคลื่นสูงมากครับ เรือห้ามออกจากฝั่ง คนติดเกาะเพียบ   .......  เหงื่อตก เหงื่อตก ....  m187  ....   m187.. อุตส่าทำน่ารักทั้งที ....... พี่ๆเพื่อนๆก็รักษาสุขภาพด้วยระกันครับพายุแรงอยู่ครับ  ...   1/30

Kol-Kong

• No Woman, No Cry

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

rkarkir

ขอบคุณ พี่ชัช พี่ต้น ป๋าแช่ม นะครับ ที่ให้อภัยผมครับ......  m178

ผมดูออกตั้งแต่แรกแล้วว่าคนอย่างพี่ชัชพร้อมให้อภัยน้องเสมอครับ สัญญาครับว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีกครับ ......... ถ้าวันข้างหน้าผมทำอะไรไม่ดีไม่ใช่อีก บอกได้เลยครับพร้อมแก้ไขครับ ....  m178
.... ประสบการณ์ผมยังด้อยมากๆครับ ......  m187

Pocky

ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก