Author Topic: Re: สมาชิกทีจะไปทริป...  (Read 13754 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

rkarkir

• Hero Member
  • ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
Re: สมาชิกทีจะไปทริป...
« on: October 04, 2009, 09:58:06 AM »

น้อง dokebi และน้องอาข่า ......อ๋อ...นางแบบคนนี้เป็นแม่ค้าขายขนมใบตองแถวบ้านน่ะค่ะ เห็นแกเดินหาบขนมมาขาย เลยให้ช่วยเป็นแบบหน่อย  ไม่สวยหรอกค่ะ ป้าคนนี้อ่ะ แกเหี่ยว+ย่นแล้ว

ถ้าเป็นพี่อุ๊จะสวยกว่านี้น่ะ  กลัวเพื่อนๆตกกะใจน่ะ  /028 /028

ส่วนป๊อกกี้  กงแช่ม พี่หนุ่ม .... พูดเรื่องไร  บ้าเหรอ  em196 em196
" เป็นแม่ค้าหรือ ทั้งเหี่ยวและย่น"  อือ...... ผมว่าไม่แค่นั้นนะพี่ อ. พูดตรงๆนะงานนี้พูดได้เต็มที่เลยไม่ต้องเกรงใจจารญ์แล้วไม่ใช่จารญ์ก็โอเคเลยวิจารญ์ได้เต็มที่   ..........ดูผมที่สวยตรงนั่นนะวิกผมหรือเป่าก็ไม่รู้ ดูๆไม่รู้กลิ่นหอมหรือเหม็น แต่ถ้าให้ผมเดานะ เหม็นแน่ๆเลยอาจจะไม่ได้สระมาสัก 1 เดือนแล้ว แหวกลงไปอาจจะเจอหนอนแลเหาหรือเป่าไม่รู้ ..... นี่แม่ค้าใส่หมวกไม่ยอกเปิดหน้า เปิดตาอย่างนี้แสดงว่า ใต้แผ่นหมวก อาจจะเป็นจุดคลายแม็กแน่เลย ลองจารญ์บอกเหี่ยว ก็แสดงว่า แกทำศรัยกรรมดึงความเหี่ยวจากช่วงปากและจมูกแก้มขึ้นไปไว้ที่ตาและหน้าผากแน่เลย .... ไม่น่าหล่ะ ถ้าเปิดหมวกออกมาสงสัย .......   m169

นี่ยังไม่รวมผิวพรรณที่ดูสวยนี่อาจจะใช้คอมพิวเตอร์แต่งแน่เลย เก่งจิรงๆลบลอยเหี่ยวย่นได้หมดเลย ...... ร้ายจริงๆป้าขายขนมคนนี้... 126

ปล0. โชคดีจริงๆที่คนในภาพไม่ใช่จารญ์วิจารญ์ได้ถนัดปากหน่อย...  m159
ปล1. อีกหนึ่งงับประจำวันนี้ครับ จารญ์......  em196
« Last Edit: October 05, 2009, 08:18:25 AM by wanna »

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
« Reply #1 on: October 04, 2009, 11:16:05 AM »
ผมก็แชวพี่เล่นไปอย่างงั้นหล่ะ จะดูว่ามุ๊กแม่ค้าคนสวยตัวจริงจะตอยว่าอย่างไร แก้เผ็ดมุ๊กแม่ค้าเสียหน่อย..........

ความเห็นจริงๆน่ะผมเขียนไปแล้วครับ สาวและก็สวยครับพี่อุ๊  m159

ไม่ต้องๆๆ น้องโดนอัดแน่ๆ  งานนี้ em171 em171
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

ch@t

• Global Moderator
  • ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
« Reply #2 on: October 04, 2009, 07:47:45 PM »

น้อง dokebi และน้องอาข่า ......อ๋อ...นางแบบคนนี้เป็นแม่ค้าขายขนมใบตองแถวบ้านน่ะค่ะ เห็นแกเดินหาบขนมมาขาย เลยให้ช่วยเป็นแบบหน่อย  ไม่สวยหรอกค่ะ ป้าคนนี้อ่ะ แกเหี่ยว+ย่นแล้ว

ถ้าเป็นพี่อุ๊จะสวยกว่านี้น่ะ  กลัวเพื่อนๆตกกะใจน่ะ  /028 /028

ส่วนป๊อกกี้  กงแช่ม พี่หนุ่ม .... พูดเรื่องไร  บ้าเหรอ  em196 em196
" เป็นแม่ค้าหรือ ทั้งเหี่ยวและย่น"  อือ...... ผมว่าไม่แค่นั้นนะพี่ อ. พูดตรงๆนะงานนี้พูดได้เต็มที่เลยไม่ต้องเกรงใจจารญ์แล้วไม่ใช่จารญ์ก็โอเคเลยวิจารญ์ได้เต็มที่   ..........ดูผมที่สวยตรงนั่นนะวิกผมหรือเป่าก็ไม่รู้ ดูๆไม่รู้กลิ่นหอมหรือเหม็น แต่ถ้าให้ผมเดานะ เหม็นแน่ๆเลยอาจจะไม่ได้สระมาสัก 1 เดือนแล้ว แหวกลงไปอาจจะเจอหนอนแลเหาหรือเป่าไม่รู้ ..... นี่แม่ค้าใส่หมวกไม่ยอกเปิดหน้า เปิดตาอย่างนี้แสดงว่า ใต้แผ่นหมวก อาจจะเป็นจุดคลายแม็กแน่เลย ลองจารญ์บอกเหี่ยว ก็แสดงว่า แกทำศรัยกรรมดึงความเหี่ยวจากช่วงปากและจมูกแก้มขึ้นไปไว้ที่ตาและหน้าผากแน่เลย .... ไม่น่าหล่ะ ถ้าเปิดหมวกออกมาสงสัย .......   m169

นี่ยังไม่รวมผิวพรรณที่ดูสวยนี่อาจจะใช้คอมพิวเตอร์แต่งแน่เลย เก่งจิรงๆลบลอยเหี่ยวย่นได้หมดเลย ...... ร้ายจริงๆป้าขายขนมคนนี้... 126

ปล0. โชคดีจริงๆที่คนในภาพไม่ใช่จารญ์วิจารญ์ได้ถนัดปากหน่อย...  m159
ปล1. อีกหนึ่งงับประจำวันนี้ครับ จารญ์......  em196
หากคิดว่าไปแล้ว..ลำบากอยู่บ้านก็ได้นะ....

ปล...จากใจคนแก่ประจำบอร์ด......
ปล..1..กลับไปคิดใหม่ได้นะ....ก่อนโพสน์...แบบนี้...
ปล..เบื่อ....
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

wanna

« Reply #3 on: October 04, 2009, 08:08:38 PM »
ลุงชัชไม่เป็นไรนะ  แม่ค้าขายฝากมาบอกว่า   ไม่น่ามาถ่ายเลย   โดนเลียปากเลย  /057 /057  ไว้ไม่เล่นละ  m177
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

Pocky

« Reply #4 on: October 04, 2009, 08:10:49 PM »
แม่ค้าน่ารักมากๆ ครับ em425
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

KENCHIRO

• Guest
« Reply #5 on: October 04, 2009, 08:14:20 PM »
ลุงชัชไม่เป็นไรนะ  แม่ค้าขายฝากมาบอกว่า   ไม่น่ามาถ่ายเลย   โดนเลียปากเลย  /057 /057  ไว้ไม่เล่นละ  m177

....เน้นซักหน่อยคับ...  em171

mercury

• I'm Alive.
« Reply #6 on: October 04, 2009, 08:21:16 PM »
แม่ค้าน่ารักมากๆ ครับ em425
เห็นด้วยกับลุงป๊อกที่ซู๊ดด 1/14

num-mea

• หนุ่มคนเดิม...กลับมาแล้วครับ
« Reply #7 on: October 04, 2009, 08:42:25 PM »
กรรมของแม่ค้าจริง...โดนเลียปากซะงั้น...เอายาเบื่อให้กินซะดีมั้ง 1/17 1/17 1/17
ช่วงนี้อาจจะหายหน้าหายตาไปบ้างนะครับ...หายวุ่นแล้วจะรีบกลับมาครับ

ปวริศ

• PAVARIT
    • ppplant.multiply.com
« Reply #8 on: October 04, 2009, 09:05:46 PM »
พี่อาข่าเล่นแรงนะ ว่าอาจารย์ผมได้อย่างไร m191อาจารย์ของผมสวยจะตาย m164 เห็นตัวจริงอะอย่าจีบนะ 555+  1/14
เด็กไง ทำไรก็ผิด

rkarkir

• ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
« Reply #9 on: October 04, 2009, 09:38:56 PM »
เป็นปัญหาที่เดิมอีกแล้วครับ "ความสัมพันธ์" ผมหละเบื่อในตัวเองจริงๆ ....... ผมนั่งอ่านทุกความเห็นหมดแล้วครับ รู้สึกตกใจมากๆที่ทุกคนในบอร์ด พากันโกรธผมเหมือนเป็นเรื่องจริง ในมุ๊กหยอกล้อพี่อุ๊นี้........... ก็เลยมานั่งคิดๆดู ..... ว่าเกิดอะไรขึ้น............ สิ่งที่เราแหย่ สิ่งที่เราพูดเล่นลงไปกับเพื่อนและคนสนิทเป็นประจำทุกวันในชีวิตประจำวัน  ทำไมพอเรานำมาเล่นตรงนี้ถึงได้สร้างความไม่พอใจให้กับคนบอร์ดได้มากมายขนาดนี้ ก็เลยรู้สึกเครียด เลยมานั่งปรึกษากับแฟนว่าเกิดอะไรขึ้น นี่ผมผิดปกติขนาดนี้เลยหรือ ทำไมเวลาผมพูดแหย่เล่นกับคนทั่วไป ถึงได้เกิดปัญหาได้ขนาดนี้ คำตอบที่พอจะได้ก็คือ
1. เรายังไม่รู้จักเขาดีพอจะไปเล่นเหมือนกับที่เราหยอกล้อกับเพื่อนสนิทไม่ได้ (ความสัมพันธ์ที่พี่ๆเคยบอก)
2. ความแตกต่างกันทางด้านอายุ วุฒิภาวะ
3. มุ๊กที่เล่นดูจะรุนแรงเกินไป จริงอยู่มุ๊กนี้เราเล่นกับคนใกล้ตัวได้และขำกลิ้งกัน แต่ถ้านำไปเล่นกับคนอื่นๆ เขาก็จะโกรธเราได้ .
ฯลฯ

เรื่องทั้งหมดผมแค่ต้องการจะหยอกพี่เล่นเท่านั้นผมน่ะนับถือพี่อุ๊จะตาย พี่มีพระคุณกับผมขนาดไหนสอนผมเลี้ยงต้นไม้ .....  ผมเห็นพี่เล่นมุ๊กตอบมาว่า  " นางแบบคนนั้นคือแม่ค้าขายขนมไม่ใช่ตัวพี่  ตัวจิรงพี่สวยกว่านี้  แม่ค้าคนนี้ทั้งเหี่ยว+ย่น " ผมก็เลยต้องการจะแก้ทางมุ๊กพี่กลับไปเท่านั้น จะดูว่าแม่ค้าตัวจริงๆ จะแสดงตัวออกมาไหม เมื่อโดนมุ๊กนี้สวนเข้าไป  แต่กลายเป็นว่า สิ่งที่ผมเล่น ทำให้พี่อุ๊และคนทั้งบอร์ดโกรธผม

ผมก็ขอโทษพี่อุ๊และคนทั้งบอร์ดด้วยละกันครับถ้ามุ๊กนี้ที่ผมเล่นไป มันทำให้พวกพี่ๆโกรธ....... ผมคิดว่าผมพอแล้วหละครับ ถึงจุดอิ่มตัว ปัญหานี้มันซ้ำซาก เกิดขึ้นถึง 2 ทีแล้ว พี่ชัชหนึ่งที พี่อุ๊อีกหนึ่งที อย่าว่าแต่พี่ชัชเบื่อเลย ผมยังรู้สึกเบื่อตัวเองเลยครับ ......... ผมว่าผมไม่อยากจะรบกวนบอร์ดทีสงบสุขแบบนี้อีกแล้วครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกคนครับ ....  ผมซาบซึ้งในน้ำใจพี่ๆทุกคนครับ วันนี้ผมรู้สึกเสียใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ............. ขออภัยครับทุกๆคนในบอร์ดที่ผมดีแต่สร้างปัญหาอย่างนี้ .....

wanna

« Reply #10 on: October 05, 2009, 11:06:19 AM »
หาแบบทดสอบมาลองให้ทำเล่น  แบบสอบถามจากชมรม"รักขนมไทย"   /032

1.  คุณรู้สึกอย่างไร ตอนมาอ่านเจอว่า  ?ภาพนั้นเป็นภาพของแม่ค้าขายขนมแถวบ้าน ไม่ใช่คนที่คุณคิด? 

a. รู้สึกอยากจะเอาชนะ โดยวิธีการใดก็ได้  เช่นเลือกใช้คำพูดแรงๆ เพื่อที่จะทำให้บุคคลในภาพโกรธ เพื่อที่จะตอบโต้ออกมา จะได้รู้กันไปว่าเป็นใคร ;)

b. ไม่รู้จริงๆ ว่าบุคคลในภาพคนนั้นเป็นใคร    เลยแสดงความคิดเห็นออกไป ตามที่ใจคิดไปเรื่อยเปื่อยหนุกๆ  :(

ตอบข้อ........
ดังตฤณ

wanna

« Reply #11 on: October 05, 2009, 11:07:53 AM »
2. คาดว่าจะเจอกับอะไรเมื่อทำแบบนั้นไปแล้ว 

a.  คาดว่าบุคคลในภาพคนนั้นจะแสดงตัวออกมาแน่นอน เพราะรู้ดีว่า คนในภาพนั้นคือใคร  /027

b.. ไม่คาดหวังอะไร เพราะว่าแค่แสดงความคิดเห็นไปเฉยๆก็จบกัน  /034

ดังตฤณ

wanna

« Reply #12 on: October 05, 2009, 11:09:37 AM »
3.  เมื่อมีการตอบโต้และโดนตำหนิ ในแง่ negative  ออกมา จากบุคคลในภาพและคนรอบข้าง คุณรู้สึกอย่างไร

a.  รู้อยู่แล้วว่าจะโดนแบบนี้ เพราะจริงๆรู้อยู่แก่ใจ ว่า คนในภาพคือใคร  ก็รู้ตั้งแต่แรกแล้วนี่นา  /03

b. รู้สึกงง และ ตกใจ เพราะไม่คิดว่า คนในภาพจะเป็นเพื่อนกันหรือคนที่เคารพนับถือกันนั่นเอง 05-_

ดังตฤณ

wanna

« Reply #13 on: October 05, 2009, 11:10:56 AM »
4. คุณคิดว่า ต่อไปนี้ควรทำสิ่งใด เมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้อีก
a. ทำตามสิ่งที่ใจคุณคิดต่อไป เพราะว่าแบบนี้มันไม่ได้ทำร้ายใครไม่ใช่เหรอ คนอื่นไม่เข้าใจ คิดมากไปเอง และคุณไม่ได้คิดร้ายอะไร  1/31

b. ยังไม่รู้  ตอบไม่ได้ ขอกลับไปคิดก่อนนะ เพิ่งรูว่าแบบนี้มันทำร้ายจิตใจคนอื่นด้วยเหรอ งงๆอยู่  m190

ดังตฤณ

wanna

« Reply #14 on: October 05, 2009, 11:11:50 AM »
เสร็จแล้วรวบรวมคำตอบค่ะ
  em195 em195 em195
ดังตฤณ