Author Topic: Re: สมาชิกทีจะไปทริป...  (Read 13069 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

wanna

• Administrator
  • Hero Member
  • มารเหม่งอุ๊
Re: สมาชิกทีจะไปทริป...
« Reply #15 on: October 05, 2009, 11:12:56 AM »
ถ้าเลือกข้อ a มากที่สุด ไปอ่านคำตอบ  ****
ถ้าเลือกข้อ b มากที่สุด ไปอ่านคำตอบ  ++++

****   คุณเป็นคนที่รู้ผลของการกระทำอยุ่แล้ว  เพียงแต่อยากทดสอบ ว่าที่ตัวเองคิด จะเป็นจริงไหม
ดังนั้น คุณก็กล้ายอมรับและรับได้ ในผลของการกระทำของตัวเอง ไม่ว่าจะแง่บวกหรือแง่ลบ
คุณอาจจะเป็นคนแปลกสำหรับคนส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีเพื่อนมากนั้น เนื่องจากผิดหวังจากการเพื่อนหรือคนรอบข้างอยู่เสมอๆ แต่ไม่เป็นไร คุณเป็นคนที่ชอบอะไรที่ท้าทายแปลกใหม่อยู่แล้วนี่นา

++++ คุณเป็นคนปากไวเท่าความคิด ดังนั้นสิ่งที่พูดหรือทำออกมา อาจจะเป็นผลเสียต่อตัวของคุณเอง
ซึ่งถ้าเป็นเรื่องไม่ทำให้ใครต้องเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าเป็นในทางตรงข้าม คุณอาจจะทำร้ายจิตใจคนอื่นได้ ต้องระวังมากกว่านี้ ข้อดีของคุณคือ ไม่มีอะไรแอบซ่อนในใจ ใสๆซื่อๆ  คิดอย่างไรพูดไปอย่างนั้น แต่คุณอาจจะไม่โชคดีเสมอไป ถ้าบังเอิญไปอยู่ในสังคมที่ไม่คุ้ยเคยกับเรื่องแบบนี้
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

lucky

• SO COOL...
« Reply #16 on: October 05, 2009, 12:18:02 PM »
ขอดูเฉยๆ นะป้า.... 1/20
very nice...

dokebi

• 086-984-4307
« Reply #17 on: October 05, 2009, 12:35:37 PM »
ขอดูเฉยๆ ด้วยคนครับ   :-X

Agri_07

• ๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙
« Reply #18 on: October 05, 2009, 12:37:18 PM »
ขอดูเฉยๆ ด้วยคนครับ  ป้าอุ๊คนสวย   m048 m048 m048
***   คิดดี   ปฏิบัติดี  จะได้ดี   ***

###   Horticulture  Technology     ###
###   Ramkhamhaeng University    ###

rkarkir

• ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
« Reply #19 on: October 05, 2009, 01:19:14 PM »
ขอบคุณครับพี่อุ๊สำหรับคำแนะนำทั้งหมด ทั้งสองข้อครับ และขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทั้งหมดครับ ทุกอย่างเกิดจากการกระทำของผม ผมก็ต้องรับผิดชอบครับ ....  พี่อุ๊พูดถูกคือ ผมไม่ค่อยจะมีเพื่อน แต่ไม่ใช่เพราะผมมีปัญหาที่พี่เขียน  ผมเป็นคนรักสันโดดเท่านั้นคับ ไม่ค่อยชอบเข้าสังคมเท่าไหร่ รู้สึกเบื่อๆผู้คน และเบื่อสังคม ผมชอบอยู่สงบๆกับธรรมชาติมากกว่าครับ เป็นมานานแล้วครับ ....  

เรื่องทั้งหมดคือ ผมรู้แต่แรกแล้วว่านางแบบเป็นพี่ แต่ผมแกล้งหยอกล้อพี่เล่นเฉยๆเหมือนทุกๆครั้งที่แซวพี่น่ะครับ.....   ตั้งแต่ มุ๊กคนแก่  จนกระทั่งมุ๊กคนขายขนม

สำหรับมุ๊กคนขายขนมที่พี่โกรธ ...... คำอธิบายในสิ่งที่ผมทำลงไปคือ   ผมเห็นพี่บอกว่าคนในภาพไม่ใช่พี่ เป็นคนขายขนมที่ทั้งแก่และเหยี่วย่น  ..  ผมก็เลยคิดและเล่นมุ๊กตอบไป โดยรายระเอียดของมุ๊กคือ  ผมจะต่อว่าไปที่แม่ค้าขายขนมซึ่งผมรู้อยู่แล้วว่าเป็นพี่อุ๊ และผมก็รู้ว่าพี่อุ๊เป็นคนรักความงาม ถ้ามีคนมาพูดก็ต้องตอบโต้  และเมื่อพี่ตอบโต้มา  ผมก็จะเขียนไปว่า "ไหนพี่บอกว่านางแบบในภาพเป็นคนขายขนม ไม่ใช่พี่ อุ๊ แล้วพี่จะโกรธแทนแม่ค้าทำไม หรือจริงๆแล้วพี่ก็คือแม่ค้าขายขนมคนที่พี่กล่าวอ้าง  "  ..... เรื่องทั้งหมดคือแค่นี้ครับ...

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะว่าพี่หลอกครับ ผมแค่แซวเฉยๆ ไม่มีความคิดที่จะเอาชนะอะไรทั้งสิ้นไม่เคยคิดแง่นั้นเลยครับ  ทุกอย่างคือการโต้ตอบมุ๊กกันไปมา  เหมือนที่ผมเคยอ่านเจอของพี่ๆมากมายเล่นกัน เช่น มีคนพิมพ์  " พี่อุ๊ท้องหรือ "..... แล้วพี่อุ๊ ก็ตอบไปว่า " ท้องเสีย ท้องเดิน น่ะสิ "  มันคือแค่นี้ครับ .......... แต่ปัญหาที่มันเกิดขึ้นเพราะ เมื่ออีกฝั่งมองมุ๊กที่เราเล่นเป็นเรื่องจริง เป็นการต่อว่าจริงๆ ไม่รู้ว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ลงไปนั้น  คือการแซวเล่นเฉยๆ มันก็เกิดปัญหาครับ ..........

ปัญหามันเกิดจากจุดเดิมนั่นหล่ะครับ "ความสัมพันธ์" ผมเล่นมุ๊กแบบนี้กับเพื่อนๆและคนสนิทมากมาย แต่ก็ไม่มีใครโกรธเพราะเขารู้ว่าผมพูดเล่นอยู่ ส่วนมากเขาก็จะแซวผมกลับมา ตัวอย่างเช่น ผมว่าเขา " พุงป่อง" เขาก็จะว่าผมกลับว่า " ไอ้อ้วน "  .......... แต่เมื่อนำมาเล่นตรงนี้ เกิดปัญหาขึ้นเพราะ ผมยังไม่รู้จักและสนิทกับพวกพี่ๆดีพอครับ  อีกฝ่ายไม่รู้ว่าผมเป็นคน ขี้เล่น และมักจะแซวประมาณนี้ประจำ จึงทำให้คิดว่า คำที่เราพูดนั้นเป็นเรื่องจริง ผมผิดที่เดิมครับเรื่อง "ความสัมพันธ์" ผมนึกว่าผมน่าจะสนิทกับพี่อุ๊แล้ว น่าจะพอแซวเล่นได้ ก็เลยเล่นไป แต่ผลลัพธ์ไม่เป็นอย่างที่คิดครับ  .....

ขอโทษครับที่คำตอบสำหรับแบบสอบถามแม่ค้าอาจจะนานในการพิมพ์ พอดีวันนี้ผมกำลังดูช่างทำหลังคาให้ต้นไม้และหมาอยู่ครับ ... แต่ไม่ว่าจะยังไง " ผมก็อยากจะขอโทษพี่อุ๊และทุกๆคนในบอร์ด ทุกอย่างคือผมพูดแซวเล่นๆเฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาจะว่าพี่อุ๊หลอกครับมันคือมุ๊กเท่านั้น   ผมน่ะชื่นชมพี่ๆทุกคนในบอร์ดมาตั้งนานแล้วครับไม่งั้นผมคงไม่เข้ามาเล่นและอยากรู้จักพี่ๆ   ถ้าพี่จำได้ผมบอกมาตั้งนานแล้วว่า ผมนับถือพี่ๆทุกคนในบอร์ดโดยเฉพาะพี่อุ๊ ที่ทำให้คนเลี้ยงต้นไม้ไม่เป็นมีโอกาศเลี้ยงได้ "   ................................

ความผิดของผมมันซ้ำซากแล้วหละครับ ผมเคยบอกกับพี่ชัชว่าจะไม่ให้เกิดขึ้นอีก แต่มันก็เกิด ผมว่าผมควรจะต้องมีความรับผิดชอบในสิ่งที่ผมทำลงไป  .......  ... ขอโทษพี่ๆทุกคนครับ  สำหรับการเล่นมุ๊กที่ไม่รู้เรื่องและไม่รู้กาละเทศะของผม และการทำให้บอร์ดเสียบรรญากาศ พี่อุ๊ต้องอารมณ์เสีย .....  มันจะไม่มีอีกแล้วครับผมรู้ตัวผมดีว่าควรทำอะไร  ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับสำหรับคำชี้แนะและมิตรภาพที่ดีมาตลอด ผมจะจดจำไว้ และรู้ว่า I love ferns คือเว็บที่ดีมากๆ ครับผมรู้จากใจผมครับ  ... .. ..

m178  m178  m178  m178  m178  m178  m178  m178

KENCHIRO

• Guest
« Reply #20 on: October 05, 2009, 02:24:16 PM »
...มาอ่านด้วยคนคับ....  m159....

...คิดดี ... ทำดี.... ได้ดีคับ...  m177

Pocky

• Global Moderator
« Reply #21 on: October 05, 2009, 02:38:14 PM »
แล้วคนข้างบน นี่ไปทริปกะเค้าหรือป่าว
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

cham

• Guest
« Reply #22 on: October 05, 2009, 02:43:39 PM »
เหม่ง....ป๋มจะเลือกข้อ F ......ไมม่ะเห็นมีเลย....... /023

ปล.คิดนอกกรอบ... em195 em195 em195 em195

น้องอาข่า....ผมว่า..มีทางเลือกนะ.....

หนึ่ง...ยังคงเข้ามาดู...มาหาความรู้ในนี้ได้....แต่เวลาจะแซวใคร...ต้องสะระตะสิบตลบ

สอง...ยังคงเข้ามาดู...แต่อ่านๆๆๆ...เฉยๆๆ..ม่ะโพส

สาม...ไม่เข้ามาในเวปนี้อีกเลย...

สี่...ออกบวช...แสวงหาสัจธรรมในชีวิต

ปล.2 ข้อห้าถึงสิบ...แล้วแต่ใจสะดวก.... em195

/030 /030 /030 /030 /030 /030

Nampoo

« Reply #23 on: October 05, 2009, 02:50:34 PM »
กงค่ะ  พุอยากเลือกข้อ  4  ค่ะ  แต่ทำไม่ได้  เหมือนเดิมแล้วกัน   m187
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

Pocky

« Reply #24 on: October 05, 2009, 02:53:06 PM »
กงค่ะ  พุอยากเลือกข้อ  4  ค่ะ  แต่ทำไม่ได้  เหมือนเดิมแล้วกัน   m187
บวชชีเพราะหนีรัก อกหักเพราะรักชี ไม่ต่อยเกี่ยวนึกได้เลยโพสอ่ะ  /046

Nampoo

« Reply #25 on: October 05, 2009, 03:03:18 PM »
ไม่ค่อยเกี่ยว  ไม่ต่อยนี่อะรัย  จะหาเรื่องใช่มัย  เดี๋ยวฟ้องแฟนเธอเลย   m009
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
« Reply #26 on: October 05, 2009, 03:05:26 PM »
อย่าดิๆๆ แฟนป๊อกมันไม่ทำร้ายป๊อกหรอก  เห็นรักกันดีอยู่  m191 m191
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

Pocky

« Reply #27 on: October 05, 2009, 03:08:16 PM »
 1/19 อย่านะเค้ากลัว

cham

• Guest
« Reply #28 on: October 05, 2009, 03:11:14 PM »
อย่าดิๆๆ แฟนป๊อกมันไม่ทำร้ายป๊อกหรอก  เห็นรักกันดีอยู่  m191 m191

แฟนป๊อก...ไม่ทำร้ายป๊อกหรอก.......

ถ้าม่ะรู้ว่า..... /023

em195 em195 em195 em195

rkarkir

• ผมชื่อน้องคุณ ครับ ......5555
« Reply #29 on: October 05, 2009, 03:27:28 PM »
วันนี้ผมต้องรบกวน พี่เคน ป๋าแช่ม และ คุณพุ และก็ หมอป๊อก อีกแล้ว ..... ถ่านยังไม่ทันมอดควันยังไม่ทันหายเลยผมก็จุดไฟขึ้นมาอีกแล้ว... ละอายจริงๆครับ ......ผมขอโทษพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ...  m178

ป๋า ครับจิรงๆผมน่ะรู้สึกละอายจนไม่อยากจะเข้ามาพิมพ์แล้วหล่ะครับ แต่ผมเห็นความหวังดีของ ป๋า พี่เคน พี่อุ๊ หมอ คุณพุ ก็ตองเข้ามาตอบคำถามที่ ป๋าตั้งไว้ครับ ไม่งั้นมันรู้สึกไม่ดีเท่าไหร่ครับ เหมือนผู้ใหญ่ที่เราเคารพ ถามเราแล้วเราไม่ตอบ มันรู้สึกแย่ครับ

ป๋า ครับยังไงผมก็คือสมาชิก I love ferns หนึ่งคน เว็บไม่ได้ทำอะไรผิด คนผิดคือผม ไม่ได้เกี่ยวกับเว็บ ไม่มีเหตุผลอะไรที่ผมจะต้องไม่ชอบเว็บนี้ครับ  .... ผมเลือกที่จะอ่านต่อไปครับ แต่เลือกที่จะไม่โพสอะไรแล้ว ยกเว้นโอกาศพิเศษของเพือนสมาชิก เช่น วันเกิด หรือถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับเลี้ยงต้นไม้ที่ผมพยายามเลี้ยงอยู่  ผมก็จะเมลล์มาถามพี่อุ๊ครับ หรือ  ถ้าวัสดุผมหมดหรือมีต้นไม้สวยๆ ผมก็จะเมลล์มาอุดหนุนครับ ผมละอายในเรื่องที่เกิดขึ้นจากตัวผมเองแล้วครับมัน2ครั้งแล้วครับ เกิดกับ2คนที่ผมเคารพ เมื่อวานก็รู้สึกแย่พอแล้วนอนไม่หลับ  พึ่งสัญญาว่าจะไม่ก่อปัญหาอีก แต่ยังไม่ทันไรเลยเป็นอีกแล้ว ผมเข้าใจนะครับว่าทำไมพี่ชัชพิมพ์แบบนั้น เป็นตัวผมก็คงจะรู้สึกไม่ต่างกันกับที่พี่ชัชเป็น ผมก็ขอโทษพี่ชัชตรงนี้ด้วยละกันครับ ผมผิดสัญญาเองครับ

พี่เคนครับ ผมไม่มีหน้าไปหลอกครับ คอยชมภาพทางเว็บดีกว่าครับ ผมจะสบายใจกว่ามากครับ  ..... คนทำผิดมันก็ควรจะได้รับผลกรรมที่ทำลงไป ผมควรมีความรับผิดชอบในสิ่งที่ผมก่อขึ้นมาครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับสำหรับความหวังดีของเพื่อนๆพี่ๆทุกคน ผมไม่ไปไหนหลอกครับ เข้ามาอ่านอยู่แล้ว จิรงๆวันนี้ก็เข้ามาอ่านตั้งแต่เช้าอยู่แล้ว แต่ไม่มีหน้าที่จะ log in เข้ามา มันทุเรสตัวเองครับ ........

พี่อุ๊ พี่ชัช ก็อย่าถือสาผมเลย ผมก็พลาดแล้วพลาดอีกนั่นหละครับ เล่นไม่รู้เรื่อง   เบื่อและเซ็งตัวเองมากครับ .......