Author Topic: ต้นไม้ของเราค่ะ จากพี่อุ๊ส่งมาให้  (Read 12644 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

sanarak

• Newbie
  • *
ได้บตั้งแต่วันพฤหัสแล้วค่ะพี่อุ๊  แต่พอดีว่าที่บ้านไม่มีเนตเลยต้องมาเล่นที่บ้านน้า เอาภาพมาให้ชมค่ะ

sanarak

• Newbie
  • *
เอาติดกับแผ่นไม้ที่บ้าน  ได้ความช่วยเหลือจากคุณพ่อ  เอาไม้มาเจาะรูให้

พี่อุ๊คะเป็นสายพันธุ์ไหนค่ะ

Agri_07

• Hero Member
  • ๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙
เอาติดกับแผ่นไม้ที่บ้าน  ได้ความช่วยเหลือจากคุณพ่อ  เอาไม้มาเจาะรูให้

พี่อุ๊คะเป็นสายพันธุ์ไหนค่ะ

พี่อุ๊คนสวย หายไปไหน  ลักษณะแบบนี้ กระเช้าสีดาสายม่าน( P. coronarium) ครับ  ;)
***   คิดดี   ปฏิบัติดี  จะได้ดี   ***

###   Horticulture  Technology     ###
###   Ramkhamhaeng University    ###

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
เป็นตัวที่น้องษาอยากได้เลยค่ะ  ชื่อไทยคือ สายม่าน ค่ะ  ชื่อวิทย์คือ P. coronarium ค่ะ  ตัวนี้เป็นสายพันธุ์ของเมืองจันท์ค่ะ สายจะเล็กกว่าทางใต้ค่ะ  สวยมากค่ะ  เลี้ยงดีๆนะคะ  m168
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

tasanak

• Newbie
  • *
สวยจังต้นน่ารัก ต้นน้อยๆ มีใบยาวๆด้วย ทีแรกคิดว่าเวปนี้ไม่แจกจริง  แต่คราวนี้เชื่อละว่า ทำเพื่อสังคมสังคมให้เยาวชนไทยหันมารักต้นไม้ ขอนับถือครับพี่ๆๆ

yoknaka

สวยจังเลยครับ  ต้นกำลังน่าลักเชียว

pennee

• Full Member
เห็นแบบนี้แล้ว

คงต้องรีบเก็บเงินแล้วอ้ะค่ะ

แล้วจะรีบเป็นลูกค้าพี่อุ๊ด้วยคนนะคะ

แต่ดูท่าทางต้องปรับปรุงฝีมือตัวเอง(อีกนานๆ)ก่อน

พี่อุ๊ต้องรอลูกค้าคนนี้ด้วยนะคะ

wanna

เด๋วลองเลี้ยงต้น"ต้อนรับเจ้าจ้อย"ไปทดลองเลี้ยงก่อนค่ะน้องตู่   ไม้สวยมากขอบอก  /032 /032 /032
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

tasanak

• Newbie
  • *
ผมก็มารอต้นไม้ของผมอีกคนครับ  อยากได้ไวๆๆจังเลยจาได้รู้ว่ามัน  จะน่ารักเหมือนของคนอื่นเค้ามั้ยน๊า

wanna

ส่งไปวันนี้นะจ๊ะ  รอรับได้เลย น่าจะถึงพรุ่งนี้มั้ง  m168
ดังตฤณ

pennee

• Full Member
ตื่นเต้นจังเลยค่ะพี่อุ๊ จะมีไม้น่ารักๆมาประดับบ้าน

บ้านนี้มีแต่คนใจดีๆทั้งนั้นเลย

jumbo99

• เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ถึงเวลาพักค่อยปลูกเฟิน
พี่อุ๊ครับ  ผมก็รอต้นไม้จากพี่อุ๊เหมือนกันครับ m179

เมาเบียร์เมียไม่ว่า  เมาแล้วซ่าจะหาน้องเมีย

theused

• Sr. Member
  • ขโมย เงิน เมีย มา สอย เฟิน
พี่อุ๊ครับ น้องก้อรอต้นไม้ของผมเหมือนกันฮับ em195 em195
BB Pin นะ 21C375D8  Add มานะครับ

wanna

มีเด็กโข่งมาด้วยอ่ะ  em199 em199 em199  เด็กๆขอแจกจากพี่สองคนข้างบนเลยค่ะ ใจดีกันที่สุด  em219 em219
ดังตฤณ

jumbo99

• เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ถึงเวลาพักค่อยปลูกเฟิน
 1/5 1/5 ไหน ๆ พี่สองคนไหนน้า.... 
อ๋อ ๆ สองคนข้างบนนี่เอง  พี่ theused  กับพี่ wanna

เมาเบียร์เมียไม่ว่า  เมาแล้วซ่าจะหาน้องเมีย