Author Topic: สมาชิกใหม่รายงายตัวครับ  (Read 11736 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Kookie

• Hero Member
Re: สมาชิกใหม่รายงายตัวครับ
« Reply #45 on: April 10, 2011, 02:22:47 PM »
 m019ไมไงอายุเยอะหน้าเด็กหงะแก่แต่หน้าเด็กมีเยอะแยะ

peam

• Full Member
  • ภีมภัทร์
Re: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
« Reply #46 on: April 21, 2011, 04:04:49 PM »
ดีใจจังที่ชอบนะคะ ภูมิใจให้เค้าได้อยู่กับคนที่รักจริงๆ น่าจะดูแลได้เป็นอย่างดีนะเนี่ย
ค่อยๆ เลี้ยงและสะสมไป เลี้ยงเท่าที่เราจะดูแลเค้าได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีเหมือนคนอื่นทุกต้น แต่รักเค้าให้ได้หมดทุกต้น
ถึงจะเรียกว่ารักต้นไม้จริงๆ นะคะ
ภีมอยู่ม. 6 ป่ะคะ อยู่ประจวบเป็นไง สับประรดหวานมั๊ยคะ พี่เคยไปเที่ยวเลยไปถึงเกาะกรูด เพื่อนหลอกไปเกือบถึงชุมพรแหนะ นั่งรถน๊านนาน มะไหวรากงอก

นอกจากปลูกต้นไม้แล้วภีมทำไรอีกคะ เลี้ยงสัตว์มั๊ย ภีมอายุห่างจากพี่ตั้งสิบกว่าปีแหนะ แป๊ปๆ แก่แล้วหงะ m187 m187

-_มาแล้วครับ 

ผมอยู่ ม.6 ครับ ที่ประจวบนี่ร้อนมาก น้ำประปาใกล้จะหมดประจวบแล้ว......

ผมก้ชอบเลี้ยงสัตว์ครับ แต่เลี้ยงพวกสัตว์ที่คนกลัวกัน 55+ เช่น แมงป่องแมงมุม m048

อายุห่างก้ไม่เป็นไรครับ /058 /058

peam

• ภีมภัทร์
« Reply #47 on: April 21, 2011, 04:11:29 PM »
 /0129

Kookie

« Reply #48 on: April 21, 2011, 08:13:02 PM »
ไหนแมงป่อง แมงมุมหงะ หรือว่าภีมให้ดูแต่ต้นไม้หงะก๊ะ เพ่มันแก่มากแล้วหงะ ตามะค่อยดีค่ะ เป็นไงคุณแม่หายรึยังเอ่ย
แล้วภีมจะเรียนต่อที่ไหนคะ

น้ำประปาใกล้จะหมดนี่หมายความว่าไรเอ่ย /0127 แล้วใช้น้ำอะไรหละคะ /0127 แหะๆ ถามติ้งต๊อง :(

นานๆ เพ่จะเข้ามาสักทีนะ ถ้ามีไรก็เขียนทิ้งไว้ก็ได้จะได้มีเพื่อนคุยไม่เหงาไงคะ

ตอนนี้เพ่มะมีต้นไม้ใหม่ๆ เลยค่ะ แค่เลี้ยงไอ้ทีมีให้มันรอดร้อนนี้ก่อนยังไงจะเอารูปมาให้ดูนะคะ ไว้ถ้าพี่มีต้นไม้ที่โตๆ แล้วจะแบ่งให้นะจ๊ะ
แต่คงอีกนานเลย มีแต่ต้นเล็กทั้งนั้นค่ะ

ไว้มาเยี่ยมอีกนะจ๊ะ em425

peam

• ภีมภัทร์
« Reply #49 on: April 21, 2011, 08:38:22 PM »
หาภาพแมงมุมไม่เจอ....เลยเอามาแค่นี้....
    คุณแม่ผมเป็นมะเร็งครับ..ยังไม่แน่ใจว่าจะบอกว่าหายได้ยัง..

/041ที่น้ำประปาจะหมดเพราะประจวบแห้งแล้งเนื่องจากปลูกสับปะรดครับ..

ตอนนี้เค้าเปิดน้ำประปาใช้เป็นเวลา....เค้าบอกว่าเปิดไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมด... m152
   พี่มีต้นไรใหม่ก้มาโพสต์ให้ผมดูบ้างนะครับ...

อยากเห็นบ้าง....พี่อยากได้ต้นไหนบอกนะครับเพื่อจะหาให้ได้...

ที่ประจวบมีด่านสิงขร...ทีนั่นขายพวกชายผ้า กะ ไม้สาย มากมาย....กล้วยไม้ก้เยอะ......ถูกๆทั้งนั้นครับ... /021

ว่างๆก้นั่งมาเที่ยวประจวบได้นะครับ

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
« Reply #50 on: April 21, 2011, 10:45:40 PM »
ง่า... แบบนี้  คุ้นๆว่าน้องพีราวิทย์ก็ชอบนะนี่  สัตว์ประหลาดๆๆแบบนี้อ่ะ  m204 m204
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

wanna

« Reply #51 on: April 21, 2011, 10:47:28 PM »
น้องภีม... เป็นกำลังใจให้คุณแม่ด้วยนะคะ  คนป่วยกำลังใจสำคัญที่สุดเลย  ถ้ากายป่วยแต่ใจไม่ป่วยนะ รับรองว่า หายแน่ๆค่ะ
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

peam

• ภีมภัทร์
« Reply #52 on: April 21, 2011, 10:49:31 PM »
 m204 m204 มีข่าวดีมาบอกพี่กุ๊กกี๊

ช้องบลูที่พี่ให้มาอ่ะครับ... m154

ผม m193 มา ปรากฏว่า  /02  แตกหน่อเพิ่มแล้ว...

มีเดิมที่แตกออกมาแล้ว1หน่อ....รวมอันใหม่อีกก้2
 /026  แบบนี้ต้องฉลอง....เดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปไว้ให้ดูครับ

peam

• ภีมภัทร์
« Reply #53 on: April 21, 2011, 10:52:44 PM »
ง่า... แบบนี้  คุ้นๆว่าน้องพีราวิทย์ก็ชอบนะนี่  สัตว์ประหลาดๆๆแบบนี้อ่ะ  m204 m204
  โหพี่อุ๊เรียกซะ... 1/7..เค้าก้สัตว์ที่เจอในห้องต้นไม้ผมนั่นแหละครับ...
ว่าแต่... 1*5 มีคนชอบแบบผมด้วยร๋อครับ   

peam

• ภีมภัทร์
« Reply #54 on: April 21, 2011, 10:54:31 PM »
น้องภีม... เป็นกำลังใจให้คุณแม่ด้วยนะคะ  คนป่วยกำลังใจสำคัญที่สุดเลย  ถ้ากายป่วยแต่ใจไม่ป่วยนะ รับรองว่า หายแน่ๆค่ะ
   ครับๆผมก้เพิ่งกลับมาประจวบฯนี่อ่ะครับ   อยู่กะคุณแม่ตลอด...

Kookie

« Reply #55 on: April 22, 2011, 12:31:30 PM »
m204 m204 มีข่าวดีมาบอกพี่กุ๊กกี๊

ช้องบลูที่พี่ให้มาอ่ะครับ... m154

ผม m193 มา ปรากฏว่า  /02  แตกหน่อเพิ่มแล้ว...

มีเดิมที่แตกออกมาแล้ว1หน่อ....รวมอันใหม่อีกก้2
 /026  แบบนี้ต้องฉลอง....เดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปไว้ให้ดูครับ

โอว++ ดีใจด้วยนะจ๊ะ ถามจริ๊ง ออกอีกหน่อแล้วรึ แหม ไม่ผิดหวังที่ส่งไปให้เลี้ยงดูนะจ๊ะ อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ

ขอให้อาการคุณแม่ดีวันดีคืนนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้จ้า ทุกอย่างล้วนแล้วอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

ภีมเคยบวชบ้างรึยังคะ ถ้ามีเวลาลองศึกษาธรรมะดูนะจ๊ะใจจักได้เบา

เอ++ แต่เลี้ยงสัตว์ประหลาดยังไงคะเนี่ย เพ่ว่ามันแปลกๆ อยู่นา em425

Kookie

« Reply #56 on: April 26, 2011, 06:51:03 PM »
เอ๊ะๆ น้องภีมหายไปเลยนะจ๊ะ คุณแม่เป็นยังไงบ้างคะ แล้วน้องภีมสบายดีป่ะจ๊ะ แวะมาเขียนทิ้งถึงพี่บ้างก็ได้นะคะ อยากเห็นต้นไม้ของน้องๆ จ้า ส่วนพี่มะมีไรใหม่ อิ /014

peam

• ภีมภัทร์
มาแล้วครับพี่... 1/17 1/17

ช่วงนี้ยุ่งๆครับ. m198....อยากได้ต้นไม้เพิ่มด้วยครับแต่พ่อยังไม่ให้ซื้อเลย....

จันทร์หน้าแม่ผ่าตัดครับ......

ตอนนี้คงได้แต่เลี้ยงต้นเดิมปัยก่อนอ่าครับ.... m190

wanna

เอาใจช่วยน้องภีมนะคะ
ดังตฤณ

peam

• ภีมภัทร์
เอาใจช่วยน้องภีมนะคะ
  ขอบคุณครับพี่อุ๊