Author Topic: สวัสดีน้องๆทุกคน เข้ามาแนะนำตัวกันหน่อย  (Read 11746 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

wanna

• Administrator
  • Hero Member
  • มารเหม่งอุ๊
มาบ่อยๆนะจ๊ะ อย่าให้เหงาๆ  เล่นไรกันดีหว่า มีเด็กๆหลายคนนี่  m190
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

yoknaka

มาบ่อยๆนะจ๊ะ อย่าให้เหงาๆ  เล่นไรกันดีหว่า มีเด็กๆหลายคนนี่  m190

แงๆ ยังงี้ผมก็เล่นด้วยไม่ได้อ่าดิพี่ อายุเกินไป นิดหน่อยเอง เห็นความตั้งใจ

wanna

หูย... น้องหยกแก่แล้ว  ไปเล่นบอร์ดคนโตๆโน่น  em199 em199
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

yoknaka

หูย... น้องหยกแก่แล้ว  ไปเล่นบอร์ดคนโตๆโน่น  em199 em199

โตแต่ตัวนะพี่อุ๊ แต่ว่าฝีมือยังเท่าเด็กน้อยอยู่เลยพี่ ขอดูการให้คำแนะนำน้องๆจากพี่ๆทุกคน ก่อนเด๊วเก่งแล้งค่อยไปก็ได้ครับในห้องนี้เห็นแนะนำ น้องๆด้วยวิธีการตั้งแต่เริ่มปลุกไปยันโตเลย พี่เลยชอบอ่านห้องนี้บ่อยๆครับ   

jumbo99

• เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ถึงเวลาพักค่อยปลูกเฟิน
:P :P

เมาเบียร์เมียไม่ว่า  เมาแล้วซ่าจะหาน้องเมีย

pennee

• Full Member
สวัสดีพี่ๆทุกคนนะคะ

เห็นบอร์ดนี้สำหรับเด็กอายุต่ำกว่า18

ขอใช้เวลาอีกไม่กี่เดือนอยู่บอร์ดนี้ก่อน แฮะๆ

พอดีได้ทำรายงานเกษตรเรื่องเฟิร์น

ปลูกไปราก็ขึ้นไป ไปๆมาๆก็สนใจค่ะ

อยากมาเป็นสมาชิกด้วยคน

ฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะคะ

wanna

ยินดีต้อนรับค่ะน้องเพนนี ปลูกเฟินอะไรไว้ล่ะคะ  m168
ดังตฤณ

teenoy_nk

ยินดี..ที่รู้จักครับทุกๆๆคน m177 m177

pennee

ตอนนี้หนูเพิ่งเพาะข้าหลวงหลังลายไว้ค่ะ

เพิ่งได้ลองเพาะ Platycerium willinckii ทำรายงาน

ราขึ้นเต็มเลยค่ะ เลยต้องพักยกก่อน

กะว่าเฟินข้าหลวงเซตนี้รอด

จะลองพวกชายผ้าบ้าง มือใหม่จริงๆค่ะ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะคะ

tasanak

• Newbie
  • *
ชื่อ จูนครับ  พี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ มาใหม่ แต่ใจก็รักต้นไม้นะครับ

wanna

ตอนนี้หนูเพิ่งเพาะข้าหลวงหลังลายไว้ค่ะ

เพิ่งได้ลองเพาะ Platycerium willinckii ทำรายงาน

ราขึ้นเต็มเลยค่ะ เลยต้องพักยกก่อน

กะว่าเฟินข้าหลวงเซตนี้รอด

จะลองพวกชายผ้าบ้าง มือใหม่จริงๆค่ะ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะคะ

ไว้ลองเพราะใหม่นะคะ  อย่าเพิ่งท้อ เฟินชายผ้าเพาะยากนิดนึงค่ะ  แต่ก็ไม่เกินความสามารถค่ะ  em195
ดังตฤณ

tas24

• Sr. Member
ดีครับบ

ผมน้องใหม่นะๆๆ
ผมชื่อซ่าฮะ
พี่หยุ่นแนะนำมาครับบบ

....เราไม่ใช่คนที่เขาต้องการนะ  ทำใจๆ  ไม่ยอมคุยด้วยอ่ะ...

Lugia

1/28 เจ๊อุ๊ใจดี มามะ 1/28 1/28
 1/28

พี่อาข่าไปไปไหนอ่ะ /030

boat

• Newbie
  • *
เหลืออีกแค่  6 เดือนกว่าๆก็จะไม่ได้เป็นเด็กน้อยแล้วสินะเรา
แค่คนเดินดิน คนธรรมดา.....^^

wanna

จะรีบเป็นหนุ่มกันไปถึงไหนพ่อคุณๆๆๆทั้งหลาย  m173 m173
ดังตฤณ