Author Topic: คนที่ชื่อ wanna จะไม่อยู่หลายวัน....  (Read 9466 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Chatlanna

• Guest
วันนี้แล้วสิ.........ที่เจ้าของบ้านกลับมา.........ออกมาต้อนรับเป็นคนแรกเลย...........ว่าแต่จะมาตอนไหนเหรอเนี๊ยะ....มีแต่คนคิดถึงนะ วรรณาฟ้าใส ;) ;)

ta

• Jr. Member
  • **
     ;D  ขอต้อนรับคุณอุ๊กลับสู่บ้าน I love ferns ครับ...   :)
A Place Of Ferns Gerden

Chatlanna

• Guest
เรียนสมาชิก I Love ferns ทุกท่านครับ
ตอนนี้เจ้าของบ้านได้กลับมาแล้วนะครับ.....แต่ยังไม่สามารถตอบกระทู้ของท่านได้เนื่องจาก ได้เกิดขโมยขึ้นบ้าน ของคุณอุ๊ ตอนที่คุณอุ๊ไม่อยู่ และได้ทำการขโมยโทรศัพท์
มือถือ และ Computer Notebook ไปซึ่งทำให้เบอร์โทรศัพท์ และ email ของสมาชิกได้หายไปด้วย รบกวนสมาชิกช่วย บอกเบอร์โทรศัพท์มือถือของท่านผ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ
และ email ด้วยครับ ส่วนลูกค้าท่านใดที่สั่งของใว้ก็แจ้งมาได้นะครับ....คุณอุ๊จะได้ติดต่อท่าน และส่งของให้กับท่านโดยด่วนนะครับ....
คุณอุ๊ฝากความคิดถึง ทุกๆคนนะครับ

ชัช ลานนา 
 ;) ;)

kentucky

• Hero Member
ถ้าเธอมีเงินสองบาท  จงใช้หนึ่งบาทเพื่อซื้อข้าว
  ส่วนอีกหนึ่งบาท  จงเอาไปซื้อต้นไม้
สิ่งแรกจะให้ชีวิต  สิ่งหลังจะให้เหตุผลที่จะ...มีชีวิตต่อไป

mercury

• Global Moderator
  • I'm Alive.
แข็งแรงนะคะ..อุ๊ :(

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน  กลับมาแล้วค่ะ  ตอนนี้กำลังจัดการกะเรื่องวุ่นๆที่เกิดขึ้นตอนไม่อยู่บ้านก่อนนะคะ

ตอนนี้มาใช้internet cafe เพื่อจัดการกับอีเมลต่างๆเต็มไปหมดเลย ::) ::)

ขอบอกว่า  ธรรมชาติของโลกนี้มันท้าทายและทดสอบการเกิดมาเป็นมนุษย์จริงๆค่ะ ;)

ไว้จะมาตามตอบกระทู้เพื่อนๆนะคะ  ขอไปทำธุระก่อน  ตอนนี้ไม่มีเบอร์โทรใครเลยค่ะ เพราะว่าเปลี่ยนซิมใหม่แต่เบอร์เดิมค่ะ เพิ่งไปซื้อโทรศัพท์ใหม่สักพักนี้เอง  ส่วนคอมพิวเตอร์กำลังเลือกอยู่ว่าจะเอายี่ห้อไหนดี 

ของหาย ใจไม่หายไปไหนค่ะ :-[

ไปก่อน  บายๆๆ

"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

ta

• Jr. Member
  • **
  :( เป็นกำลังใจครับ  ???
A Place Of Ferns Gerden

zoo

• Full Member
เวรกรรม โชคร้ายผ่านไปแล้ว ย่อมมีโชคดีตามมา  ;)

Chatlanna

• Guest
สู้นะ...วรรณาฟ้าใส............ไม่ว่าอะไรจะเลวร้ายสักเท่าไหร่.....ถ้าใจเราสู้..ย่อมฟันฝ่าไปได้นะ.....เอาใจช่วยนะ....วรรณานะครับ..... :-[ :-[

Ace

เอาใจช่วยน้องอุ๊ด้วยคนครับ
หากจิตใจเรานั้นมีต่อกัน จะผูกพันเป็นเพื่อนที่ดี
(ความหมายดีๆจากเพลงน้าเต๋อ)

KENCHIRO

• Guest
มาให้กำลังใจคร๊าบ... ช่วงนี้ ขโมย ขโจรชุกชุมครับ...คงต้องระวังกันมากกว่าเดิมหลายเท่า....เอาใจช่วยคร๊าบ....  ;D

num-mea

• หนุ่มคนเดิม...กลับมาแล้วครับ
มาให้กำลังใจคุณอุ๊ด้วยคนครับ...ที่แล้วให้มันแล้วไปนะครับคุณอุ๊...สิ่งดีๆจะกลับคืนมาหาคุณอุ๊เป็นร้อยเท่าทวีคูณนะครับ ;)
ช่วงนี้อาจจะหายหน้าหายตาไปบ้างนะครับ...หายวุ่นแล้วจะรีบกลับมาครับ

jang

>:(  ขอพระเจ้าจงลงโทษมันผู้นั้นเถิด..สาธุ สาธุ
         ไม่เป็นไรหรอกนะอุ๊นะ..เดี๋ยวผู้นั้นย่อมได้รับกรรมเองแหละ อุ๊กะเข้าใจใช่ม๊า...อย่าโกรธเลย
          ;) เดี๋ยวบุญกุศลที่ได้ทำมาก้อช่วยเองอ่ะ จริงมะเพื่อนเนาะ...คิดถึงนะจ๊ะ... :P

aura

• Newbie
  • *
คุณอุ๊มีโอกาสได้ทำข้อสอบอีกข้อแล้ว.....ขอให้ผ่านพ้นและสอบผ่านด้วยดีนะคะ....สู้สู้ค่ะ  ;)

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
ตอนนี้ทุกอย่างคงเข้าที่เข้าทางแล้วค่ะ  ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจและคำอวยพรจากทุกๆคน
ก็ขอให้ส่วนบุญกุศลที่ได้มาจากการเข้าปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐานได้แผ่ไปถึงเพื่อนๆทุกคนค่ะ ขอให้มีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุยืนนานค่ะ มีความเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
 ;)

"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ