Author Topic: บอกเล่าความประทับใจ มาราธอนครั้งแรกในชีวิต  (Read 7907 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปู้

• Hero Member
ปีนี้ระยองจัดรายการวิ่งระยะมาราธอนเป็นครั้งแรก จากที่เคยจัดสูงสุดแค่ระยะ 21 กิโลเมตร ผมลงวิ่งรายการนี้มาสามปีติดๆกันแล้วครับ แต่ปีนี้พิเศษกว่าทุกปี เพราะลงระยะ 42 กิโลเมตรเป็นครั้งแรกในชีวิต

มาราธอนต่างจากการวิ่งระยะอื่นจริงๆครับ วิ่งไกลขนาดนี้กลับไม่เหนื่อย แต่ปวดระบมขาเป็นที่สุด m198

ที่เห็นในรูปน่ะ ขาแทบจะยกไม่ขึ้นแล้วครับ ปั้นหน้ายิ้มสู้ไปงั้นแหล่ะ

ปู้

น้องสาว มาวิ่งรายการนี้เป็นปีที่สอง ลงระยะมินิ 10 กิโลเมตร

เป็นดาราประจำงานนี้ไปแล้ว em195 เวลาไม่เลวเลย หนึ่งชั่วโมงแปดนาทีกว่าๆ  คุยด้วยว่าปีนี้หยุดรับน้ำแค่หนเดียว

ปู้

กิตเพื่อนรักวิ่งมาแบบชิวๆ ชั่วโมงนึง บอกว่าปีหน้าจะหนีไปวิ่งฮาล์ฟแทนแล้ว  em195

ปู้

ปีนี้พี่หกวิ่งเก่งอ่ะ มินิใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมง แซงกิตเข้าเส้นชัยก่อนเล็กน้อย ปีนี้รูปพี่หกเท่นะเนี่ย m182

wwssnn

• Global Moderator
ลุงปู้น้องสาวสวยนะเนี่ย m173 m173

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
1. ปู้คะ เยี่ยมมากค่ะ  /015

2. น้องอี่น่ารักมากด้วยค่ะ  1/13

ปล. ปู้คะ หนุ่มๆแถวนี้จะหันไปทำดีกะปู้มากขึ้น ไม่ต้องแปลกใจนะคะ(เพราะข้อ2)  /014
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

wanna

ปีนี้ระยองจัดรายการวิ่งระยะมาราธอนเป็นครั้งแรก จากที่เคยจัดสูงสุดแค่ระยะ 21 กิโลเมตร ผมลงวิ่งรายการนี้มาสามปีติดๆกันแล้วครับ แต่ปีนี้พิเศษกว่าทุกปี เพราะลงระยะ 42 กิโลเมตรเป็นครั้งแรกในชีวิต

มาราธอนต่างจากการวิ่งระยะอื่นจริงๆครับ วิ่งไกลขนาดนี้กลับไม่เหนื่อย แต่ปวดระบมขาเป็นที่สุด m198

ที่เห็นในรูปน่ะ ขาแทบจะยกไม่ขึ้นแล้วครับ ปั้นหน้ายิ้มสู้ไปงั้นแหล่ะ

เพื่อนๆอยากรู้ด้วยค่ะ ว่าจุดประสงค์ในการวิ่งมาราธอนครั้งนี้เป็นเพราะเหตุผลอย่างอื่นด้วยหรือไม่คะ  m048
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

ปู้

ทีแรกตั้งใจจะวิ่งแก้เคล็ดครับ m048  ตั้งใจจะวิ่งมาหลายปีแล้ว แต่ระยองไม่เคยจัดมาราธอนเลย มีมากสุดก็ฮาล์ฟ

จะไปวิ่งงานอื่นก็ไกลๆทั้งนั้น ใกล้สุดก็พัทยามาราธอน แต่ก็ยังลำบากอยู่ดี (แถมพัทยาวิ่งหน้าฝน ร้อนมากด้วย)

แต่หลังๆมาอยากวิ่งเองครับ วิ่งทุกวันจนติดไปแล้ว ทีหลังนี่ตั้งใจไว้แล้วว่าจะลงมาราธอนทุกปี

ปีนี้ผมวิ่งทุกระยะเลย สิบห้ากิโล  ยี่สิบเอ็ดกิโล สี่สิบสองกิโล... m204

แก้เคล็ดอะไรนี่บอกเฉพาะคุณอุ๊นะครับ  /023  อยากรู้ต้องไปถามคุณอุ๊เอาเองนะ  m182

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
ลุงปู้เท่ห์อะ.....แต่เพื่อนรักลุงอะกล้ามบึ้มเลย...เท่ห์มั๊กกกกกกกกกกกกกกก..... em170 em170 em170
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

mercury

• I'm Alive.
มาวิ่งเป็นเพื่อนลุงปู้ด้วยคนครับ m159

ยอดเยี่ยมครับลุง

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
อยากวิ่งเป็นเพื่อน กับเพื่อนลุงปุ้อะ.... /014 /014 em170
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

wanna

ทีแรกตั้งใจจะวิ่งแก้เคล็ดครับ m048  ตั้งใจจะวิ่งมาหลายปีแล้ว แต่ระยองไม่เคยจัดมาราธอนเลย มีมากสุดก็ฮาล์ฟ

จะไปวิ่งงานอื่นก็ไกลๆทั้งนั้น ใกล้สุดก็พัทยามาราธอน แต่ก็ยังลำบากอยู่ดี (แถมพัทยาวิ่งหน้าฝน ร้อนมากด้วย)

แต่หลังๆมาอยากวิ่งเองครับ วิ่งทุกวันจนติดไปแล้ว ทีหลังนี่ตั้งใจไว้แล้วว่าจะลงมาราธอนทุกปี

ปีนี้ผมวิ่งทุกระยะเลย สิบห้ากิโล  ยี่สิบเอ็ดกิโล สี่สิบสองกิโล... m204

แก้เคล็ดอะไรนี่บอกเฉพาะคุณอุ๊นะครับ  /023  อยากรู้ต้องไปถามคุณอุ๊เอาเองนะ  m182

เดี๋ยวอุ๊สายเข้าถี่อีกหรอก  m048. พักนี้สายข่าวทำงานหนักเพราะมีข่าวลือเยอะ

แล้วหายปวดขาหรือยังคะนี่
ดังตฤณ

wanna

วันนี้มีหนุ่มๆในนี้โทรถามเรื่องน้องสาวปู้กะอุ๊ด้วยอ่ะ555555 อยากรู้ไหมว่าใคร  /026
ดังตฤณ

Pocky

ใครๆๆ อยากรู้ๆ 55 ไม่ใช่เราเลยอยากรู้
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

wanna

ใครๆๆ อยากรู้ๆ 55 ไม่ใช่เราเลยอยากรู้
เรื่องไรๆ em195
ดังตฤณ