Author Topic: ทริปตะลุยดอย ท้าลมหนาว ส่งท้ายปี2011  (Read 25099 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปู้

• Hero Member
หลังจากนั้น พวกเราก็ตกลงกันว่าจะไปขุนวาง เผื่อจะได้เห็นนางพญาเสือโคร่งบานแถวๆนั้น และก็ไม่ผิดหวังจริงๆครับ ระหว่างทางเราก็ได้เห็นนางพญาเสือโคร่งบานจริงๆ สวยมากเลยด้วย ตรงจุดที่ตั้งของศูนย์อนุรักษ์กล้วยไม้รองเท้านารีอินทนนท์พอดี

ปู้

น่าเสียดายที่ไม่สามารถเข้าไปชมกล้วยไม้ได้ครับ เพราะเขาใส่กลอนล๊อคเอาไว้ ก็เลยได้แค่ดูนางพญาเสือโคร่งกันอยู่บริเวณด้านนอก แต่แน่นี้ก็ทำเอาพวกเราดูกันอยู่นานเป็นชั่วโมงแล้วครับ

ปู้

อีกจุดนึงที่บรรยากาศสุดยอดมากๆคือบริเวณสระน้ำครับ ต้นนางพญาเสือโคร่งบานเป็นดงเลย น่านอนเป็นอย่างยิ่ง

ปู้

บ้านพักของเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ครับ ทีแรกเข้าใจว่าเขามีบ้านพักให้นักท่องเที่ยวด้วย แต่ไม่ใช่ครับ บรรยากาศดีมากๆ

ปู้

หลังจากนั้นเราก็ได้เดินทางต่อไปจนถึงขุนวาง พี่หกเคยมานอนพักที่นี่ครั้งนึงแล้ว แกเลยขอมารำลึกความหลังด้วยการดื่มกาแฟพร้อมกับชมซิมบิเดียมไปด้วย

เคยถามพี่หกว่าทานกาแฟตอนเย็นนี่แล้วนอนหลับเหรอ?  แกตอบว่า ผมทานตอนไหนก็หลับได้  ฮ่าๆๆ

ปู้

สวนดอกไม้เมืองหนาวบริเวณขุนวางครับ

ปู้

จากนั้นเราก็เดินทางกลับไปทานมื้อเย็นกันที่โครงการณ์เกษตรหลวงอินทนนท์ ตอนนี้เขาเริ่มตกแต่งสถานที่ต้อนรับนักท่องเที่ยวแล้ว เอาฟักทองลูกใหญ่ๆมาประดับ มื้อเย็นวันนี้ก็อร่อยเหมือนเดิมครับ แต่มื้อนี้เน้นผักกันแยะหน่อย

พรุ่งนี้เช้าตกลงกันว่าจะเป็นภารกิจเอาดอกไม้ที่อุดหนุนน้องๆมา ไปไหว้พระธาตุกันอีกทีนึง em195  หนาวๆๆ m169

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
สวยมากเลย  ตกลงเอามาฝากได้ไหมคะ  m048 นางพญาเสือโคร่งอ่ะ
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

Pocky

• Global Moderator
ส่องกระจก เดี๋ยวก็เห็นเจ๊ นางพญาเสือโคร่งอ่ะ  /026
ผมเป็นคนนะคร๊าบ
อย่าคาดหวังไรมาก

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
ส่องกระจก เดี๋ยวก็เห็นเจ๊ นางพญาเสือโคร่งอ่ะ  /026
แน่ใจนะหมอ..ว่าไม่ใช่นางพญาแมวป่านะ......... /026 /026
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊

เจ๊ดุขนาดนั้นเลยเหรอป๊อก  m187 m187
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

pirawit

• สายวิทย์สุดแสนลำบาก
สวยๆมากๆเลยคับอยากไปมั่งจัง

พี่อย่าลืมขอต้นกล้านางพญาเสือโคร่งนะคับ ผมเคยขอกลับบ้านมา4ต้น
มาหาลุงสุวรรณ และอย่าลืมแวะบ้านผมด้วยนะคับ

mercury

• I'm Alive.
เพลินดีครับลุงปู้ ...ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ 1/8

wwssnn

แน่ใจนะหมอ..ว่าไม่ใช่นางพญาแมวป่านะ......... /026 /026

เหวอ...ลูกยายสองคนนี่ คือดื้อแท้...  em199

เขากำลังจีบกัน...เด๋วไก่ตื่นเหมิด m048

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
อ้าวเหรอ ไม่รู้ไม่บอกนะเนี๊ยะ...เห้นเขาทำเหนียมๆ นะ
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56