Author Topic: อยากให้พี่ป้าน้าอาจัดงาน Meeting รวมพลคนรักเฟิน  (Read 7743 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปวริศ

• Hero Member
  • PAVARIT
    • ppplant.multiply.com
อยากสอบถามความคิดเห็นพี่ๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ในบอร์ด iloveferns ของพวกเราว่าน่าจะจัดงาน meeting รวมสมาชิกในบอร์ดทุกคน(ถ้าเป็นไปได้)
ให้ได้มีโอกาสพบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ อาจมีการกุศล เช่น ประมูลเฟิน เล่นเกมสนุกๆ อะไรประมาณนี้ งานนี้ผมว่าถ้ามีได้จริงๆก็ควรจัดช่วงปิดเทอมครับ เพราะว่าบอร์ดของพวกเราก็มีสามาชิกที่เป็นเด็กอยู่เหมือนกันครับ
ใครที่คิดว่าความคิดนี้ดีน่าจะจัดงานนี้จริงๆขอให้สมาชิกทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็น ดังนี้
1 ตัวแม่ของงานน่าจะเป็นใคร
2 สถานที่จัดงาน
3 ช่วงเวลาขอให้เป็นปิดเทอมละกัน
4 ช่วยๆกันคิดกิจกรรมในงาน ทั้งสนุก และน่าจะได้บุญ
5 และอื่นที่ทุกๆคนช่วยกันเสนอมา
สาธุ ขอให้งานนี้มีขึ้นจริงๆครับ พวกเราชาว iloveferns ต้องได้อะไรจากงานนี้เยอะแน่ๆ และจะได้เจอพี่ๆตัวจริงเสียงจริงด้วยครับ
ขอบคุณครับ
 5-_ 5-_ 5-_ 5-_
เด็กไง ทำไรก็ผิด

Nampoo

• Global Moderator
สมาชิกเวปเรากระจัดกระจายทั่วประเทศ  ถ้าเป็นไปได้ก็ดีนะค่ะ /057
"มีความรักต้องมีความสุข ถ้ามีทุกข์ไม่เรียกความรัก"

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
เห็นด้วยครับ....เราน่าจะได้พบกันสักครั้งเป็นการเริ่มต้น...ส่วนกิจกรรมมีไม่มีเดี๋ยวค่อยว่ากัน...ว่าแต่ช่วงปิดเทอมเดือนตุลานี้เหรอ....เพราะมีวันหยุดที่ไม่ใช่ เสาร์ อาทิตย์ คือ วันที23 นะครับ...ส่วนสถานที่..
ก็ค่อยว่ากันอีกที...ตอนนี้มาลงความเห้นก่อน ว่าใครพร้อมที่จะมาเจอกันบ้าง......จริงๆแล้วหยุดสามวันนะ....หากไม่ติดภาระกิจกัน...ไปตะลุยเมืองจันทร์เลยดีกว่า....
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

wanna

• Administrator
  • มารเหม่งอุ๊
มาดิๆๆ ให้ลุงชัชเป็นพ่องานนะ  มาเที่ยวบ้านพี่อุ๊กัน ดีไหมๆๆ  /0135 /0135
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

ch@t

• ดินดี ปลูกไม้งาม ต้องดินลุงชัช
ทำไมทีเราเป้นลุงชัช....ว๊ะๆๆๆ แต่ที่ตัวเองเป็นพี่อุ๊..... em196 em196 em196 em196
คนเรานะบางครั้งก็ไม่ต้องพยายามวิ่งหาเป้าหมายหรอก เพียงแต่พยามยามหมั่นทำในสิ่งที่ตั้งใจ ท้ายที่สุดเป้าหมายก็วิ่งมาหาเราเอง...

เมษายน 56

Chill-Chill

• อยากพ้นทุกข์พึงปฏิบัติธรรม มิใช่ท่องธรรม
เห็นด้วยครับ....เราน่าจะได้พบกันสักครั้งเป็นการเริ่มต้น...ส่วนกิจกรรมมีไม่มีเดี๋ยวค่อยว่ากัน...ว่าแต่ช่วงปิดเทอมเดือนตุลานี้เหรอ....เพราะมีวันหยุดที่ไม่ใช่ เสาร์ อาทิตย์ คือ วันที23 นะครับ...ส่วนสถานที่..
ก็ค่อยว่ากันอีกที...ตอนนี้มาลงความเห้นก่อน ว่าใครพร้อมที่จะมาเจอกันบ้าง......จริงๆแล้วหยุดสามวันนะ....หากไม่ติดภาระกิจกัน...ไปตะลุยเมืองจันทร์เลยดีกว่า....

5-7 jun นี้เลยดีมั๊ยครับ  "พี่ชัช"

ชิว
พระพุทธเจ้ารู้และท่านก็ตรัสสรุปว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่านตลอดจนหยุดตามท่าน คือการมองเข้าข้างในและการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายในคือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้ พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอกเป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุดอันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

ch@t

เดี๋ยวนะครับ....ผมจะจัดโปรแกรม ชัชพาไป....ใจเย็นนะครับพี่น้อง....เดี๋ยวจะจัดโปรแกรมให้มันหยดติ๋งเลย.... 1/25 126 โดยทริปนี้เราจะใช่ชือว่า....."ชัช ลานนาพาตลุยบ้านเหม่งแก่"

เมษายน 56

wanna

หวึย  แค่ชื่อโปรแกรมก็น่ากลัวนะ  m162 m162
"เหตุเกิดจากไฟ เราเลือกได้ว่าจะเป็นไฟ หรือน้ำ ถ้าเลือกเป็นไฟ ก็เผาใจตนเองและผู้อื่น ถ้าเลือกเป็นน้ำ ก็นำความเย็นสบายมาสู่สองฝ่าย"
ดังตฤณ

cham

• Guest
ลุงชัชๆๆๆ  เราเริ่มต้นตลุยบ้านเหม่ง....โดยเอาบูลเล็บเหยี่ยวออกมาประมูลดิ...... /023

m007 m007 m007 m007 m007 m007

ch@t

ใครเห็นด้วย....ยกมือขึ้น...

เมษายน 56

wanna

ลุงชัชๆๆๆ  เราเริ่มต้นตลุยบ้านเหม่ง....โดยเอาบูลเล็บเหยี่ยวออกมาประมูลดิ...... /023

m007 m007 m007 m007 m007 m007
มันเกี่ยวไรกันฟะ  กงบ้านี่  em171 em171
ดังตฤณ

Chill-Chill

• อยากพ้นทุกข์พึงปฏิบัติธรรม มิใช่ท่องธรรม
Go Go Go Go 1/25 เกาะหลังพี่ชัชไปเลย

ชิว
พระพุทธเจ้ารู้และท่านก็ตรัสสรุปว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่านตลอดจนหยุดตามท่าน คือการมองเข้าข้างในและการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายในคือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้ พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอกเป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุดอันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

ปวริศ

• PAVARIT
ดีเลยครับ จัดที่จันท์บ้านพี่อุ๊แต่จะไปยังไงเนี่ยสิ

wanna

ให้พ่องานพี่ชัชเป็นคนจัดการโลด  em195 em195
ดังตฤณ

ปวริศ

• PAVARIT
ให้พ่องานพี่ชัชเป็นคนจัดการโลด  em195 em195
เป็นความคิดที่ดีมากครับพี่อุ๊ที่ให้อาชัชเป็นพ่องาน
 /027